Gian hàng uy tín
1 / 1
Chia sẻ sản phẩm
Đóng

WINTOP WT-8110SA-11-20

  • Người đầu tiên đánh giá nhận 15.000₫
  • Người thứ hai đánh giá nhận 10.000₫
  • Người thứ ba đánh giá nhận 5.000₫
  • Tiền thưởng được cộng vào tài khoản thưởng Bảo Kim.
266.000₫280.000₫Còn hàng
1 đánh giá
42/18 Lương Thế Vinh, Tân Thới Hoà, Tân Phú, Hồ Chí Minh, Vietnam
Liên hệ gian hàng
6
Lượt mua
thành công
0 %
Đơn hàng
đánh giá tốt
2 ngày
Thời gian
xử lý đơn hàng
  • Nhắn tin
  • 42/18 Lương Thế Vinh, Tân Thới Hoà, Tân Phú, Hồ Chí Minh, Vietnam
  • 84862850999 / 0914453166
  • Đóng
  • Tình trạng: Mới
  • Nguồn gốc: Chính hãng
  • Bảo hành: 12 tháng
  • Miễn phí vận chuyển nội thành
Giao hàng toàn quốc
Tra phí vận chuyển
Tra phí vận chuyển
Thông tin sản phẩm
Sản phẩm cập nhật:02/10/2018
Xuất xứ:Chính hãng (Mới)
Bảo hành:12 tháng
Hãng sản xuấtWINTOP
ModelWT-8110SA-11-20
Khoảng cách truyền cáp quang (km) 20
Tốc độ truyền dữ liệu 10/100 Mbps
Chuẩn giao tiếp
IEEE 802.3
IEEE802.3u

                                             CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ MẠNG THÀNH CÔNG

                                                                              -o0o-
             NHẬP KHẨU VÀ PHÂN PHỐI Cáp Quang và Phụ Kiện TCN, WINTOP, HO_LINK CISCO, HP-3COM, AMP 
                                                                     TẠI VIỆT NAM
                                    Trụ sở chính: 42/18 Lương Thế Vinh, Phường Tân thới Hòa, Quận Tân Phú,TP. Hồ Chí Minh
        Điện thoại    : (08)6285 0999 - Fax: (08)6285 1999 - MST: 0312571270
                                 Email :duan@mangthanhcong.vn – Website: www.mangthanhcong.vn - www.wintoptec.vn

PHÒNG KINH DOANH                                      MR.DUẨN                                                                                                                                           

 Skype : voduan2009        Điện thoại : 0914.453.166  Email : duan@mangthanhcong.vn

MR.PHONG                                                                                                                                                       

 Skype : phongvo2812      Điện thoại : 0935.246.479  Email : phong@mangthanhcong.vn

 MS.ĐIỆP                                                                                                                                              

 Skype : thaidiep1911        Điện thoại : 0988.332.679   Email:thaidiep1911@mangthanhcong.vn

 MS.NHƯ                                                                                                                                              

 Skype : nhu.phan682011  Điện thoại : 0976.796.660   Email:ketoan@mangthanhcong.vn

  
Converter quang - Bộ chuyển đổi quang điện | Các đặc tính, ứng dụng, cách lựa chọn Converter quang - Bộ chuyển đổi quang điện

Converter quang - Bộ chuyển đổi quang điện là thiết bị chuyển đổi tín hiệu điện sang tín hiệu điện sang tín hiệu quang và ngược lại, thường được ứng dụng trong các hệ thống cần truyền tải dữ liệu tốc độ cao, khoảng cách lớn và đòi hỏi khắt khe về sự ổn định của tính hiệu.

1. Ứng dụng của Converter quang - bộ chuyển đổi quang điện

Hiện nay, các chuẩn mạng, truyền thông đang hoạt động trên môi trường cáp đồng và có nhược điểm là tốc độ thấp, khoảng cách truyền bị hạn chế, hệ thống hoạt đông không ổn định do dễ bị nhiễu về điện từ,... Do các hạn chế của cáp đồng mà ngày nay cáp quang đã, đang và sẽ là một giải pháp hoàn hảo để thay thế cho cáp đồng, và converter quang - bộ chuyển đổi quang điện là thiết bị không thể thiếu khi triển khai các hệ thống truyền dữ liệu trên nền cáp quang.

 

Converter quang - bộ chuyển đổi quang điện hiện nay có rất nhiều chủng loại, mỗi loại dùng cho mỗi ứng dụng khác nhau tùy theo từng chuẩn tín hiệu. Dưới đây là một số ứng dụng được sử dụng nhiều nhất:

  • Hệ thống mạng nội bộ trên nền cáp quang dùng trong các doanh nghiệp, cơ quan, nhà máy,...
  • Hệ thống truyền dẫn video, hình ảnh, âm thanh đòi hỏi tối độ cao và khoảng cách lớn mà không làm giảm chất lượng của tín hiệu
  • Hệ thống viễn thông, truyền hình
  • Hệ thống truyền thông trong công nghiệp

 

2. Chủng loại, cách lựa chọn Converter quang - bộ chuyển đổi quang điện điện phù hợp

Hiện nay đang tồn tại song song hai loại cáp quang là Multimode và Singlemode do vậy bộ chuyển đổi quang điện cũng được phân ra làm hai loại tương ứng với mỗi loại cáp quang.

  • Converter quang - Bộ chuyển đổi quang điện dùng cho cáp quang Multimode có khoảng cách truyền tối đa là 2 ~ 5Km tùy từng hãng sản xuất, và thường được sử dụng trong mạng nội bộ của các doanh nghiệp, cơ quan, nhà máy,...
  • Converter quang - Bộ chuyển đổi quang điện dùng cho cáp quang Singlemode có khoảng cách truyền xa hơn, có thể lên tới 120Km và thường được sử dụng trong ngành viễn thông, truyền hình,... hoặc các ứng dụng đòi hỏi khoảng cách truyền >5Km

Khi triển khai một hệ thống cáp quang có khoảng cách dưới 5Km chúng ta nên sử dụng cáp quang và bộ chuyển đổi quang điện Multimode, và sử dụng cáp quang cũng như bộ chuyển đổi Singlemode khi khoảng cách vượt quá 5Km.

 

Việc sử dụng không đúng theo khuyến cáo có thể hệ thống sẽ vẫn hoạt động được như độ ổn định không cao do bộ chuyển đổi quang điện (Fiber Media Converter) có 2 thông số rất quan trọng là công suất phát và độ nhạy, nếu trong phạm vi ngắn mà bạn sử dụng Singlemode thì công suất phát vượt vùng độ nhạy dẫn tới tín hiệu không nhận được và ngược lại đối với khi sử dụng Multimode

Bảng tổng hợp Bộ chuyển đổi quang điện , media converter quang điện

STT

THÔNG SỐ SẢN PHẨM

MODEL

HÃNG

HÌNH ẢNH

Bộ chuyển đổi quang điện 1 cổng 10/100M Fast Ethernet -> Quang

1

1 cổng Ethernet 10/100M 1310nm Multi-mode 2Km SC

YT-8110MA-11-2

WINTOP



 

 
 

2

1 cổng Ethernet 10/100M 1310nm single mode 20Km SC

YT-8110SA-11-20

WINTOP

3

1 cổng Ethernet 10/100M 1310nm single mode 40Km SC

YT-8110SA-11-40

WINTOP

4

1 cổng Ethernet 10/100M 1310nm single mode 60Km SC

YT-8110SA-11-60

WINTOP

5

1 cổng Ethernet 10/100M 1550nm DFB single mode 80Km SC

YT-8110SA-11-80

WINTOP

6

1 cổng Ethernet 10/100M 1550nm DFB single mode 100Km SC

YT-8110SA-11-100

WINTOP

7

1 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 20Km SC

YT-8110SB-11-20A

WINTOP

8

1 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 20Km SC

YT-8110SB-11-20B

WINTOP

9

1 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 40Km SC

YT-8110SB-11-40A

WINTOP

10

1 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 40Km SC

YT-8110SB-11-40B

WINTOP

11

1 cổng Ethernet 10/100M 1*9 BiDi SM 60Km 1310/1550nm

YT-8110SB-11-60A

WINTOP

12

1 cổng Ethernet 10/100M 1*9 BiDi SM 60Km 1550/1310nm

YT-8110SB-11-60B

WINTOP

13

1 cổng Ethernet 10/100M 1*9 BiDi SM 80Km 1310/1550nm

YT-8110SB-11-80A

WINTOP

14

1 cổng Ethernet 10/100M 1*9 BiDi SM 80Km 1550/1310nm

YT-8110SB-11-80B

WINTOP

Bộ chuyển đổi quang điện 2 cổng 10/100M Fast Ethernet -> Quang

15

2 cổng Ethernet 10/100M 1310nm dual 1*9 MM 2Km  

YT-8112MA-2

WINTOP

   
 

16

2 cổng Ethernet 10/100M 1310nm dual 1*9 SM 20Km

YT-8112SA-20

WINTOP

17

2 cổng Ethernet 10/100M 1310nm dual 1*9 SM 40Km

YT-8112SA-40

WINTOP

18

2 cổng Ethernet 10/100M 1310nm dual 1*9 SM 60Km

YT-8112SA-60

WINTOP

19

2 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 20Km SC

YT-8112SB-20A

WINTOP

20

2 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 20Km SC

YT-8112SB-20B

WINTOP

21

2 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 40Km SC

YT-8112SB-40A

WINTOP

22

2 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 40Km SC

YT-8112SB-40B

WINTOP

23

2 cổng Ethernet 10/100M 1*9 BiDi SM 60Km 1310/1550nm 1550DFB

YT-8112SB-60A

WINTOP

24

2 cổng Ethernet 10/100M 1*9 BiDi SM 60Km 1550/1310nm 1550DFB

YT-8112SB-60B

WINTOP

Bộ chuyển đổi quang điện 4 cổng 10/100M Fast Ethernet -> 1 Fx Port

25

4 cổng Ethernet 10/100M 1310nm MM 2Km SC

YT-8110MA-14-2

WINTOP

 

 
 

26

4 cổng Ethernet 10/100M 1310nm SM 20Km SC

YT-8110SA-14-20

WINTOP

27

4 cổng Ethernet 10/100M 1310nm SM 40Km SC

YT-8110SA-14-40

WINTOP

28

4 cổng Ethernet 10/100M 1310nm SM 60Km SC

YT-8110SA-14-60

WINTOP

29

4 cổng Ethernet 10/100M 1550nm SM 80Km SC

YT-8110SA-14-80

WINTOP

30

4 cổng Ethernet 10/100M 1550nm SM 100Km SC

YT-8110SA-14-100

WINTOP

31

4 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 20Km SC

YT-8110SB-14-20A

WINTOP

32

4 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 20Km SC

YT-8110SB-14-20B

WINTOP

33

4 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 40Km SC

YT-8110SB-14-40A

WINTOP

34

4 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 40Km SC

YT-8110SB-14-40B

WINTOP

35

4 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 60Km SC

YT-8110SB-14-60A

WINTOP

36

4 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 60Km SC

YT-8110SB-14-60B

WINTOP

37

4 cổng Ethernet 10/100M 1310/1550nm WDM BiDi SM 80Km SC

YT-8110SB-14-80A

WINTOP

38

4 cổng Ethernet 10/100M 1550/1310nm WDM BiDi SM 80Km SC

YT-8110SB-14-80B

WINTOP

Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000M Gigabit Ethernet -> Quang

39

1 cổng  Ethernet 10/100/1000M 850nm VSCEL MM 550M SC

YT-8110GMA-11-05-AS

WINTOP



 

 
 

39

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310nm MM 2Km SC

YT-8110GMA-11-2-AS

WINTOP

40

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310nm SM 10Km SC

YT-8110GSA-11-10-AS

WINTOP

41

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310nm SM 20Km SC

YT-8110GSA-11-20-AS

WINTOP

42

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310nm  SM 40Km SC

YT-8110GSA-11-40-AS

WINTOP

43

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550nm DFB  SM 60Km SC

YT-8110GSA-11-60-AS

WINTOP

44

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550nm DFB  SM 80Km SC

YT-8110GSA-11-80-AS

WINTOP

45

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550nm DFB  SM 100Km SC

YT-8110GSA-11-100-AS

WINTOP

46

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550nm DFB  SM 120Km SC

YT-8110GSA-11-120-AS

WINTOP

47

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310/1550nm WDM BiDi 20Km SC

YT-8110GSB-11-20A-AS             

WINTOP

48

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550/1310nm WDM BiDi 20Km SC

YT-8110GSB-11-20B-AS   

WINTOP

49

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310/1550nm WDM BiDi 40Km SC

YT-8110GSB-11-40A-AS   

WINTOP

50

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550/1310nm WDM BiDi 40Km  SC

YT-8110GSB-11-40B-AS    

WINTOP

51

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310/1550nm WDM BiDi 60Km SC

YT-8110GSB-11-60A-AS             

WINTOP

52

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550/1310nm WDM BiDi 60Km SC

YT-8110GSB-11-60B-AS   

WINTOP

53

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1310/1550nm WDM BiDi 80Km SC

YT-8110GSB-11-80A-AS   

WINTOP

54

1 cổng Ethernet 10/100/1000M 1550/1310nm WDM BiDi 80Km  SC

YT-8110GSB-11-80B-AS    

WINTOP

Bộ chuyển đổi quang điện 4 cổng 10/100M Fast Ethernet -> 2 Fx Port (10/100/1000M SFP)

55

4 cổng Ethernet 10/100/1000M + 2 GE SFP slots

YT-8110G-24-SFP-AS

WINTOP

 

Bộ chuyển đổi quang điện Ethernet -> SFP Quang

56

Fast Ethernet 10/100M,  Khe cắm SFP ( Sử dụng Module quang fast ethernet)

YT-8110-SFP

WINTOP

 

 
 

57

Gigabit Ethernet 1000M,  Khe cắm SFP ( Sử dụng Module quang Giga ethernet)

YT-8110G-SFP

WINTOP

58

Gigabit Ethernet 10/100/1000M,  Khe cắm SFP ( Sử dụng Module quang Giga ethernet)

YT-8110G-SFP-AS

WINTOP

Media Converter Rack-Mount Chassis

59

14 Khe cắm Media Converter, Hỗ trợ 2 nguồn AC

YT-81/4-2A

WINTOP

 

 
 

60

16 Khe cắm Media Converter, Hỗ trợ 2 nguồn AC

YT-81/6-2A

WINTOP

Management Media Converter Rack-mount chassis

61

17 Khe cắm Management Media Converter, Hỗ trợ 2 nguồn AC

YT-81/7-2A

WINTOP

 

                                              CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ MẠNG THÀNH CÔNG

                                                                              -o0o-
             NHẬP KHẨU VÀ PHÂN PHỐI Cáp Quang và Phụ Kiện TCN, WINTOP, HO_LINK CISCO, HP-3COM, AMP 
                                                                     TẠI VIỆT NAM
                                    Trụ sở chính: 42/18 Lương Thế Vinh, Phường Tân thới Hòa, Quận Tân Phú,TP. Hồ Chí Minh
        Điện thoại    : (08)6285 0999 - Fax: (08)6285 1999 - MST: 0312571270
                                 Email :duan@mangthanhcong.vn – Website: www.mangthanhcong.vn - www.wintoptec.vn
Hỏi đáp về sản phẩm
Hỏi cộng đồng(Tối thiểu 20 kí tự)
  • Tất cả
  • Thông tin sản phẩm
  • Hỏi đáp
  • Đánh giá
Thông tin sản phẩm
Hỏi đáp
Đánh giá
Đánh giá từ cộng đồng (1 đánh giá)
5
5 1
4 0
3 0
2 0
1 0
Đánh giá từ cộng đồng
Quay lại

Bình luận
Hiện tại chưa có bình luận nào về sản phẩm này.
Gửi bình luận
Hướng dẫn mua hàng
TOP
0
Bán ngay
Bán gì cho HOT hôm nay?
Công ty Cổ phần VNP Group. Số GCNĐKDN: 0102015284, cấp ngày 21/06/2012, nơi cấp: Sở kế hoạch và đầu tư thành phố Hà Nội
Trụ sở chính: 102 Thái Thịnh Phường Trung Liệt, Quận Đống Đa, Hà Nội
Hồ Chí Minh: Đường Lữ Gia, Phường 15, Quận 11, Hồ Chí Minh© 2018 Vatgia.com. All rights reserved
WINTOP WT-8110SA-11-20
266.000₫ 280.000₫
Số lượng : / 500 sản phẩm